Torres um Kaká geðveikina

Okkar maður um Kaká

>”It would be a fantastic contract, yes, but there are other things more important than money. A player wants to be remembered for what he has won.

>”Imagine 10 years after you stop playing, you go back, you look around, you are not in any picture, you have no medals, no trophies; it is like you played for nothing.

>”You may have a fantastic car, a fantastic home, but what does it matter?

Nákvæmlega, Fernando!

32 Comments

 1. vá.

  þetta er bara lýsing sem á við um alla leikmenn liverpool.

  heeeeeeeeeeeeeeeeyyyyyyyóóóoóóóó

 2. Um hvað er Torres að tala? Eigum við eitthvað að bera saman verðlaun Kaká og Torres?

 3. Jæja þá voru bæði Utd og Chelsea að vinna sína leiki. Utd vann með marki á 90 mínútu á meðan Chelsea skoraði tvö mörk með stuttu milli bili mjöööööög seint í leiknum til að klára sinn leik.

  Nú er það bara að duga eða drepast. Ef við misstígum okkur á mánudaginn gegn Everton þá held ég að við komum til með að enda í öðru eða þriðja sætinu. Ég veit að ég er svartsýnn en bæði Chelsea og Man Utd geta klárað leiki sína þó svo að það sé ekki með stæl. Þetta er bara gen sem vantar í Liverpool liðið því miður.
  By the way, ég er mega pirraður yfir þessum Utd sigri, það kannski sést í mínum skrifum. Helvítis “meistaraheppni”. Þoli ekki þetta lið.

 4. Þetta er bara gen sem vantar í Liverpool liðið því miður.

  Ef að skotið hjá Gerrard hefði farið einum sentimetra lengra til hægri um síðustu helgi þá værum við sennilega að hrósa okkur hvað okkar menn væru góðir í að klára leiki.

  Þetta snýst einfaldlega afskaplega oft um heppni.

 5. Ég vissi það bara einhvern veginn að united myndi skora… hvað var jússi að gera??? Af hverju notar hann ekki hendurnar eða hleypur út í þessa sendingu??

 6. Það er nú bara þannig að maður skapar sína eigin heppni. Það á vel við um Man. Utd.

  Þessi orð Mourinho eiga vel við.

 7. Eins og sást ágætlaga í endursýningunni þá fer boltinn rétt yfir öxlina á Jussa, ég var einmitt að hugsa þatta sama en sá svo að það bara mjög erfitt fyrir hann að verja þetta skot.
  Hann hefði hugsanlega mátt fara út í boltann eins og þú sagðir Ómar.

 8. Við tökum bara Everton, og erum ekkert að flækja þetta.
  Endurheimtum 1 sætið á mánudagskvöld : )

 9. Nú þurfa Okkar menn aldeilis að fara girða upp brók… framan af tímabili voru við búnir að halda united í fínni fjarlægð frá okkur, en svo koma þessi jafntefli sem gætu þegar upp er staðið reynst ansi dýrt!!!
  Nú er búið að hleypa united í 1 sæti sem við eigum og verðum að endurheimta á mánudaginn, það er algjört möst þar sem næsti deildarleikur er svo á móti chelsea !!!
  Eigum við ekki bara segja að nú sé Torres kominn og verði á fullu út tímabilið og skjóti dollunni heim á Anfield!!!

 10. haha vá hvað þetta er vel sagt en jújú kaka búinn að vinna mikið með AC það er algjör skandall að fara þaðan og í Man City.

 11. Kaka hefur unnið allt á meðan Torres hefur unnið einn bikar á ævi sinni. Hins vegar flott hugarfar hjá Torres.

 12. Allt ? Hann er með Brasilíu og AC Milan. Torres var með At Madrid og Spáni. Það segir sig bara sjálft að Kaka sé með fleiri bikara, og ef Kaka væri á Englandi hefði hann aldrei verið kosin bestur, það hefur hann einnig framyfir Torres. Torres endar með svona 3-4 sinnum fleiri bikara en Kaka ef Kaka fer til City enda eru City bara að fara að vinna League Cup og eitthvað. Verða ekki stórveldi með svona asnagang. Segjum að Kaka komi á 100 og fá 3-500 þúsund pund á viku, að þá þurfa þeir að borga 30-100 fyrir alla aðra og borga þeim svona laun. Og munu aldrei standa undir þeim kostnaði svo að svona dæmi getur ekki endað vel.

 13. Sælir félagar
  Þá erum við komnir í 2. sætið. Jafnteflin eiga eftir aðn verða okkur þung í skauti. Ég er skíthræddur um að RB muni stilla upp öðrum jafnteflisleik ná mánudagskvöldið, svona til að vera viss um að tapa ekki. Andskotinn.
  Það er nú þannig.

  YNWA

 14. Þetta er orðið spennandi.

  En annars eru þetta ansi heimspekilegar hugleiðingar hjá Torres og ég held að hann sé nú ekki bara að taka þetta dæmi um Kaká… Þetta gildir líka um Robinho og þá sem hugsa nær eingöngu um peningana. Sem eru sjálfsagt ansi margir !

  Þetta er borðleggjandi… Ef þið væruð spurðir fyrir 1 ári hvort liðið þið myndið vilja spila fyrir þá er ég nú ansi viss um að margir myndu heldur velja Milan. Og þar að auki hefur Kaká sagt það áður að hann hafi ekki áhuga á því að spila fyrir Man City.. þetta segir okkur að eitthvað séu nú peningarnir að ná til hans ef hann skrifar þar undir.

 15. en það væri að sjálfsögðu jákvætt að fá Kaká í ensku deildina og jákvætt að önnur lið á Englandi styrkist, en manni finnst þetta bara orðið svo mikið rugl.

 16. Kaká er búinn að vinna bæði Ítölsku deildina og Meistaradeildina.
  Ef ég væri hann og gæti valið um að fara til ManCity og fá margföld laun, þá mundi ég ekki hika við að fara.
  Eftir 10 ár þá eu til myndir af honum sem dýrasta kanttspyrnumanni sögunar og margar fleirri.

 17. Þetta þýðir bara eitt, Torres er á förum til betra liðs svo að einhver muni eftir honum.

 18. Maður verður æ sannfærari að það þarf að fara íhuga launaþak á lið í ensku úrvalsdeildinni. Ef þessi sala verður að raunveruleika er búið að setja ný viðmið og raska allt jafnvægi.

 19. Torres ætti frekar að beina þessum ummælum til Gerrard eða Carragher, spurning hvað verður í þeirra verðlaunaskápum eftir tíu ár.
  Kaka hefur unnið allt sem hægt er að vinna, heimsmeistaramót líka, núna getur hann orðið dýrasti og launahæsti knattspyrnumaður allra tíma.

 20. “En annars eru þetta ansi heimspekilegar hugleiðingar hjá Torres og ég held að hann sé nú ekki bara að taka þetta dæmi um Kaká”

  Og þessi ummæli koma frá manni sem er 90.000 pund á viku þannig að hann gæti þá allt eins verið að tala um sjálfan sig. Efast ekki um að hann hafi heimtað hærri laun á sínum tíma hjá Atletico Madrid, sem varð til þess að hann fór upp í 90.000 pund á viku þar áður en hann fór til Liverpool. Hann hugsaði ekki þá um hvers hans yrði minnst fyrir, heldur bara $$$.

  Vissulega ku hann hafa droppa launum við komuna til Liverpool, af því hann greinilega meikaði ekki að vera lengur hjá Atletico Madrid, hann er samt ekki að segja “nei, 10.000 pund á viku er feykinóg”, þannig að hann er engu skárri.

  Menn vilja þau laun sem þeir vita að þeim býðst annars staðar, it’s that simple. Menn þurfa ekki að líta lengra en til hetjunnar okkar, sem við Púlarar elskum. Bað um að vera settur á sölulista þegar samningsviðræður gengu illa, skrifar svo upp á samning sem gaf honum 110.000-120.000 pund í vikulaun. Samt efast enginn um ást hans á klúbbnum.

 21. Jón Björn talar um að Torres endi með 3-4x fleiri bikara en Kaká. 3-4 heimsmeistaratitlar, 3-4 Ballon d’Or, 3-4 Meistaradeildartitlar og 3-4 meistaratitlar í einum af 3 stærstu deildunum (Ítalía, Spánn, England) svo eitthvað sé nefnt. Og þetta miðast við að Kaká vinni ekkert það sem eftir er. Er þér virkilega alvara með þessum orðum þínum? Bara að benda þér á að Torres hefur ekki enn unnið einn af þessum titlum, ekki einn!

  Hjálmar minnist á Robinho, sá hefur nú unnið spænska titilinn 2x og er því strax kominn á undan Torres. Báðir hafa þeir svo unnið heimsálfubikar 1 sinni.

  Skil lítið í þessum orðum Torres og ekki heldur þeim sem hrósa honum fyrir þau. Maðurinn á frekar að láta verkin tala.

 22. Er á þeirri skoðun og hef alltaf verið að toppleikmenn eiga fá betra borgað heldur en Uppfyllingarefninn. Torres – Gerrard þeir eiga skilið að fá 100 þúsund + meðan ísrael hetjan og Babel eiga skilið 20 kannski 25 þúsund pund. Alonso – Keane – Kyyt eiga að vera í kringum 50-60 þúsund pundinn.

  Svo horfir maður á launamálinn hjá C$$$$$A eftir að Rússin magnaði kom. Lampard – Terry – Ballack – Shevsjenko Allir með 130 þúsund+ það er bara rugl meira segja að bekkjasetumaður í þessu liði er með meiri laun en aðalhetjan okkar liggur við.

  En fyrst það eru komnir svona ríkir karlar í þennan fótboltaleik að spila manager með endalausan pening þá getum við ansi lítið sagt. held að hljóðið væri öðruvísi í sumum hérna ef við kaupinn hjá Dubai körlunum hefðu gengið í gegn á sínum tíma. liðið kannski skipað Reina – Grosso – Carra – Skrtel – Alves – Ribery – Alonso – Gerrard – Ronaldinho – Torres – Benzema og allir á rosalegum launum. við myndum sætta okkur við það ef það myndi skila okkur Englandsmeistaratitlinum, alla vega myndi ég ekki segja neitt 🙂

  Og hvað er svo málið með þessa viku sem er búinn,, Mann eftir nokkrum sem sögðu manni að taka það rólega við værum ennþá á toppnum og með góða forystu á Man utd. ef mig rámar rétt þá munaði 8 stigum á okkur síðstu helgi en í dag eru þeir á toppnum, skítt með að þeir hafi átt þessa 3 leiki inni en liverpool þarf að fara gera eitthvað flott núna næstu leiki. Lampard klára stoke á 94 min klárlega heppni. Berbatov klára leikinn á 90 min í dag klárlega meistarheppni, Gerrard skýtur í stöng á 90 min humm heppnin er ekki með okkur frekar en fyrri stoke leiknum eða þessu frábæru jafnteflum sem við höfum gert. við erum í toppslagnum á 2 vígstöðum þetta árið 😀 um englandsmeistartitlinum og ef í hart fer á næstunni þa getum við sætt okkur við Englandsmeistarar í jafnteflum og ég sætti mig við þann bikar ef hinn vinnst ekki og mun ég persónulega láta smíða hann og koma honum á Bikarsafnið á Anfield… Svona mikla viðurstyggð hef ég af Jafnteflum 🙂

 23. Halldór. Maðurinn er að tala um að það er algjörlega óskiljanlegt að fara til City, í þeim eina tilgangi að ná í feitt launaumslag.

  Torres kom til Liverpool, til þess að vinna titla og fær fyrir það 90.000 pund á viku, ef marka má það sem maður les. Enda maðurinn einn af 5 bestu leikmönnum í heimi, Gerrard sem þú nefnir líka var í hvað 6-7. sæti er með 115.000 ef ég man rétt, án þess að hafa neitt fyrir mér í því.

  Þeir gætu farið til City og tvöfaldað launin sín, jafnvel þrefaldað. En báðir virðast átta sig á því, að eftir 5, 7, 10, 20, 30 ár þá er betra að geta hugsað til baka „Djöfull var gaman að vinna: EPL, CL, FA etc. etc.“ en að hugsa „Þetta var erfitt hjá City, höfðum menn eins og Titus Bramble á 150.000 á viku og fleiri klassa menn og vorum á góðri leið í EC, þegar ég fór á eftirlaun. Vá hvað það var samt gaman að keyra bílinn minn úr 24 karata gull, þessa 6 mánuði áður en ég fékk leið á því og keypti mér land í Afríku“

 24. Finnst þessi ummæli frekar fáránleg. Hvað sem Torres gerir þá er hann MOLDríkur, það ríkur að hann veit ekki aura sinna tal. Hann ætti frekar að halda sér saman og reyna að drullast til að hætta að meiðast og hjálpa þannig liðinu til að hirða einhver verðlaun 🙂

 25. Við tökum þettað þrefallt, núna er tíminn hjá LIVERPOOL, og látum ekki peningagræðgi eiðileggja allt,,,,,, rúllum yfir everton. 🙂

 26. Er þetta bara skortur á skilningi á enskri tungu eða almennur vilji til þess að túlka orð Torres ( sem þó er búið að túlka einu sinni af blaðamanni) á þann veg að hann sé með einhvern hroka gagnvart Kaká eða peningum.
  Þeir sem nenna að lesa þessa grein hljóta að sjá að hann er meira að ræða fáránleika þess að City ætli að borga 100m punda fyrir einn leikmann og þessi fáránlega háu laun hans. Hann minnist einnig á að meistaralið eru byggð upp á einhverjum tíma en ekki keypt einn tveir og bingó.
  Hvað varðar launin hans Torres sem einhverjir hafa verið að röfla yfir hérna inni þá eru þau algjörlega á pari við getu hans sem fótboltamanns. Berið það síðan saman við launin sem maður heyrir að kaká verði boðin. Er Brasilíumaðurinn 5x betri en Torres? Er Kaká 5x meira virði en allir leikmenn aðrir? Það var enginn með nálægt því að vera með 100 þúsund pund á viku fyrr en Terry (að mig minnir) fékk þau laun fyrst. Nú eru allir leikmenn á því kaliberi komnir með þessi laun. Hvað gerist svo ef að Kaká er með 5x þá upphæð.

 27. Ætli enski boltinn endi ekki eins og íslenska bankaævintýrið þ.e.a.s með algjöru hruni út af eintómri græðgi.Núna er Ghelsea víst komið á sölu og hverrsu lengi ætli áhuginn endist hjá eiganda City, ef Kaka segir nei eins og nýjustu fréttir herma gæti ég best trúað að það gæti gerst fyrr en seinna.
  En Torres er hjá Liverpool til að vinna titla og megi honum farnast það vel og kanske koma tveir strax í vor.

 28. Enskur fótbolti er á góðri leið með að tapa sálinni.
  Hinn almenni fótboltaaðdáandi hefur lítil efni á að fylgjast með liðinu sínu og þessi hringavitleysa sauða með fulla vasa af peningum varir ekki mikið lengur.
  Er nú ekki ánægður með að vitna í Arsene Wenger en í samfélagi sem er í mikilli kreppu og á jaðri þess að upplifa íslenskan veruleika er ekki mikil gleði að fylgjast með farsanum í kringum lið eins og Manchester City núna.
  Það góða er að þessir eigendur vita EKKERT um fótbolta og eru að kaupa stjörnur án þess að vita hvernig þeir passa inn í liðið. Manchester City er með hripleka varnartilburði, bæði í öftustu línu og á miðjunni. Það að kaupa Kaká, Villa og Santa Cruz mun ekki leysa þann vanda.
  En ég held að það sé bara tímaspursmál hvenær bresk stjórnvöld stíga inní með einhverskonar rammalöggjöf eins og launaþak eða hámarkstölur á atvinnumannasamningi.
  Fótboltinn er þeirra þjóðaríþrótt og það svíður mikið að sjá hinn almenna Breta vera að lenda útí horni með flest henni tengt. Í topp 5 er eitt lið með breskt eignarhald og ævintýri eins og Newcastle og West Ham eru dæmi sem þeir munu nota.
  Hvað þá Manchester City, sem verður rústir einar þegar Arabarnir nenna ekki meiru. Prófið að lesa spjallborð hinna ljósbláu, margir þar verulega óttaslegnir og ósáttir.
  Enda er ALLIR sammála um að Manchester City er dæmi um FÁRÁNLEGAN GERVIHEIM sem mun ekki standa lengi!!!

 29. “Hann minnist einnig á að meistaralið eru byggð upp á einhverjum tíma en ekki keypt einn tveir og bingó.”

  Chelsea voru nú keyptir af Abramovich sumarið 2003, áttu eitt ár þar í 2.sæti og undanúrslit CL. Vinna svo deildina tvö ár í röð, deildarbikarinn, og FA Cup þriðja árið. Þannig að það er jú alveg hægt að kaupa sér titla.

  Málið er bara að sama hversu góðan mannskap menn hafa þá gengur það ekki ef þjálfarinn er retard. Menn hafa séð að Wenger hefur náð ótrúlegum árangri oftast hvað með hóp sem á heildina litið hefur ekkert virkað neitt svakalegur á pappír, og hefur ekki eytt neinum svakalegum upphæðum í leikmenn.

  Svo aftur á móti eru lið eins og Tottenham, Newcastle og okkar menn sem öll hafa eytt miklu meiri pening í leikmenn en hafa ekki unnið titilinn.

  Í topp 5 er eitt lið með breskt eignarhald og ævintýri eins og Newcastle og West Ham eru dæmi sem þeir munu nota.

  Ég er ekki alveg að ná tengingunni. Ef þú ert að tala um launin sem þessi félög borga, þá finnst mér alveg jafn fáránlegt að við séum að borga þremur mönnum um eða yfir 100k á viku (Carra, Gerrard og Torres) og að West Ham sé að borga Lucas Niell og Kieron Dyer 80k. Mér finnst ekki að það sé hægt að afsaka launageðveikina með því að benda á einhvern árangur.

  Launaþak myndi engu breyta, þyrfti líka að vera annaðhvort mjög hátt, þannig að það væri í raun bara launaþak fyrir stóru liðin (því lið eins og Bolton, Hull og þannig lið eru oftast að borga svona 10-20k á viku til leikmanna) eða þá að það yrði það lágt að enginn leikmaður færi yfir 50-60k. Ef seinni kosturinn yrði valinn, þá væru lið í öðrum deildum komin með mjög góða samningsstöðu því þau gætu boðið mönnum 100k á viku þegar það væri ekki hægt í Englandi, bara svo dæmi sé tekið. Og viðurlögin við því að fara yfir launaþakið þyrftu þá líka að vera alvarleg, t.d. frádráttur stiga eða eitthvað á þá leið.

 30. “Menn hafa séð að Wenger hefur náð ótrúlegum árangri oftast hvað með hóp sem á heildina litið hefur ekkert virkað neitt svakalegur á pappír, og hefur ekki eytt neinum svakalegum upphæðum í leikmenn.”
  Verð að benda á að síðast þegar Arsenal varð Englandsmeistari voru menn eins og Henry(besti knattspyrnumaður í heimi á þessum tíma), Viera, Pires og svo Lehmann í hörku formi í markinu.
  Þannig að segja að þeir hafi verið að gera góða hluti með hóp sem á heildina litið hefur ekkert virkað neitt svakalegur á pappír er bara ekki rétt, og svo má bæta við að síðan að þessir einstaklingar fóru frá Arsenal hafa þeir bara ekkert unnið.
  Ég er orðinn svolítið þreyttur á þessari “kjúklingarnir hans Wengers” umræðu sem oft kemur upp, hvað hafa kjúllarnir afrekað?
  Ekkert, ekki neitt.

Samningavandamál!

Liverpool – Everton (upphitun)